Home FEATURE STORIES Nouhaila Benzina: Mwanasoka Muislamu wa kike wa kwanza kuvaa hijab mechi ya...

Nouhaila Benzina: Mwanasoka Muislamu wa kike wa kwanza kuvaa hijab mechi ya FIFA

0

Mchezo wa soka kwa wanaume na wanawake ndio mchezo ambao unafuatiliwa pakubwa kote ulimwenguni na watu kutoka matabaka mbali mbali.Lakini je, unafahamu kwamba awali, shirika la kusimamia soka duniani FIFA halikuwa linawakubalia wanasoka wa kike ambao ni Waislamu kuvalia hijab uwanjani?

Mpaka mwaka 2014, ilikuwa ni marufuku kwa wanawake wa kiislamu ambao waliazimia kucheza soka kuingia uwanjani na vazi hilo la kujisitiri kwa mujibu wa dini ya Kiislamu.Sheria hii ya marufuku ilififisha ndoto za wasichana wengi wa Kiislamu ambao walikuwa na ndoto ya kucheza soka – na walilazimika kuchagua kati ya kuasi dini na kucheza soka bila hijab au kuasi ndoto ya kucheza kandanda na kulinda uafidhina wa desturi ya Kiislamu.

MWANASOKA WA KIKE AKIPIGA MTIZI NDANI YA HIJAB, FIFA INAWAKATILI HAWA  KUONYESHA UWEZO WAO, WHYYYYYYYYY? - BIN ZUBEIRY SPORTS - ONLINE

Mwaka 2014, FIFA waliondoa marufuku hiyo na kuwaruhusu vipusa wa kike kucheza soka wakiwa na hijab.Lakini imechukua takribani miaka 9 ili kuona mchezaji wa kike wa kwanza kucheza mechi ya kimataifa akiwa amevalia hijab, naye ni Nouhaila Benzina, beki wa Morocco.Vijana wa kandanda wa Kiislamu wanasema Nouhaila Benzina ndiye kielelezo chao baada ya kuweka historia kwa kuvaa hijab kwenye Kombe la Dunia la Wanawake.

Mchezaji huyo mwenye umri wa miaka 25 amekuwa mchezaji wa kwanza kuvaa hijabu ya Kiislamu kwenye mashindano ya wakubwa wakati Morocco ilipoishinda Korea Kusini mapema.Wasichana na wanawake wa Kiislamu huvaa hijabu kama onyesho la heshima, lakini si mara zote inakaribishwa kwenye uwanja wa mpira.Msichana huyo anasema alipokuwa mdogo hakuwa na mchezaji wa mpira wa miguu wa kike, Lakini hijabu katika soka na njia yake ya kuelekea Kombe la Dunia la Wanawake ina historia ndefu na ngumu kama mwanamke Mwislamu wa kumtegemea.

 

Leave a Reply