Home NEWS Ni afueni baada ya Helikopta kumuokoa Mama Mjamzito Aliyekwama Kwenye Ambulansi Wakati...

Ni afueni baada ya Helikopta kumuokoa Mama Mjamzito Aliyekwama Kwenye Ambulansi Wakati wa Mvua Kubwa

0

Kulikuwa na afueni huko Isiolo baada ya mama mjamzito kutoka kijiji cha Maldaka, Kaunti Ndogo ya Garbatula, ambaye alihitaji operesheni ya dharura kuokolewa kupitia helikopta baada ya ambulensi iliyokuwa ikimsafirisha hadi Hospitali ya Mafundisho na Rufaa ya Kaunti ya Isiolo kukwama eneo la Kulamawe kutokana na mvua kubwa iliyokuwa ikishuhudiwa.

katika kanda iliyoonekana mitandaoni. Kazi ya uokoaji ilikuwa juhudi za pamoja za Serikali ya Kaunti, Northern Rangelands Trust (NRT) na Lewa Wildlife Conservancy, ambayo ilitoa ndege hiyo.

Mama huyo alikuwa amehamishwa kutoka zahanati ya Malkadaka hadi hospitali ya Kaunti Ndogo ya Garbatula, lakini madaktari waligundua kwamba alihitaji uangalizi mahututi na akapewa rufaa ya kwenda Hospitali ya Kufundisha na Rufaa ya Kaunti ya Isiolo.

Kisha aliwekwa kwenye gari la wagonjwa lililokuwa likielekea Isiolo, lakini kutokana na mvua kubwa kunyesha, sehemu za barabara hazikuweza kupitika katika eneo la Kulamawe.

Hapo ndipo kazi ya uokoaji ilipotumwa. Msimamizi wa Matibabu katika Hospitali ya Kufundisha na Rufaa ya Kaunti ya Isiolo Dkt Hussein Abdi Mohamud alisema, “Mgonjwa yuko katika hali nzuri baada ya kujifungua kupitia sehemu ya C.”

Leave a Reply