Home NEWS Mwakilishi wa Wanawake ahimiza serikali kuweka mikakati zaidi kukabiliana na mvua ya...

Mwakilishi wa Wanawake ahimiza serikali kuweka mikakati zaidi kukabiliana na mvua ya El Nino

0

Mwakilishi wa Wanawake wa Kisii Dorice Donya ametoa wito kwa serikali kupata manufaa zaidi kutokana na mvua za El Nino zinazotarajiwa.

Akitoa taarifa kwenye sakafu ya Bunge, Donya alisema serikali inapaswa kuendeleza zaidi na kuwasiliana na mipango ya hatua iliyo wazi na ya mapema ili kuzuia athari mbaya za El Nino kwa jamii katika maeneo hatarishi.

Alitaja mipango ya utekelezaji kuwa ni pamoja na misaada ya dharura, na msaada na ulinzi wa raia wakati wa tukio hilo.

“La muhimu zaidi, naiomba serikali kubuni na kutekeleza mikakati ya kutumia maji ya mvua kupita kiasi ili kusaidia hatua za muda mrefu za kukabiliana na ukame ambazo ni pamoja na kutumia maji hayo kutekeleza programu za kilimo na upandaji miti,” alisema.

Donya aliitaka serikali kuweka mifumo ya kusambaza mifumo ya hadhari ya mapema kabla ya mvua zinazotarajiwa za El Nino. Alisema jamii zilizo katika mazingira magumu zinapaswa kupata taarifa kwa wakati, na kuhamasishwa juu ya hatua bora za kujitayarisha kukabiliana na athari za mvua za El Nino.

Utabiri wa hali ya hewa umetabiri kuwa kipindi cha kuanzia Oktoba hadi Desemba 2023 kina uwezekano mkubwa sana wa kunyesha juu ya wastani wa mvua kote nchini. Inatarajiwa kuwa hali hiyo itasababisha kuongezeka kwa maji ya mvua yanayotiririka hasa katika maeneo yanayokumbwa na mafuriko kama vile mabonde ya mito na tambarare tambarare.

“Wakati ujio wa mvua kubwa unaweza kuleta afueni kwa wakulima wetu ambao wamekabiliwa na athari mbaya za ukame wa muda mrefu, ni lazima tufahamu kwamba bila kujitayarisha vya kutosha, mvua za El Nino zinaweza kugeuka kuwa maafa haraka,” Donya alisema.

Alisema historia inapaswa kuwa ukumbusho wa maafa ambayo El Nino inaweza kusababisha katika nchi yetu, kulingana na athari zake mbaya wakati wa tukio la mwisho mnamo 1997 na 1998.

“Tunaweza kukumbuka kuwa tukio la mwisho la El Nino lilisababisha mafuriko makubwa, maporomoko ya ardhi yenye uharibifu, kuporomoka kwa majengo, kupoteza maisha ya kutisha, na uhaba wa chakula,” alisema.

Donya aliongeza kuwa kuna haja ya haraka kwa nchi kuweka mifumo ifaayo ya kukabiliana na athari mbaya za mvua kubwa ili kufaidika na El inayotarajiwa kushughulikia suala la muda mrefu la ukame nchini.

Idara ya Utabiri wa Hali ya Hewa ilikuwa imetangaza kuwa nchi itapokea El Nino kuanzia Oktoba hadi Desemba 2023, na kuwataka wananchi kujiandaa vya kutosha. Kaunti kadhaa zimeweka hatua ambazo zitachukua wakati wa El Nino, ikiwa ni pamoja na kununua boti na kuja na timu za mazingira.

Leave a Reply